Mu sau da yawa muna danganta kalmar glare da haske mai haske yana shiga idanunmu, wanda zai iya zama mara dadi. Wataƙila kun dandana shi daga fitilun motar da ke wucewa, ko haske mai haske wanda ba zato ba tsammani ya shigo cikin filin hangen nesa.
Duk da haka, haske yana faruwa a yanayi da yawa. Ga ƙwararru kamar masu ƙira ko masu gyara bidiyo waɗanda ke dogara ga masu saka idanu na kwamfuta don ƙirƙirar aikinsu, ƙyalli na iya zama lamba ɗaya na abokan gaba. Idan ana yawan karkatar da fuskar su ta hanyar walƙiya, launukan da ke kan na'urorin su ba za su iya nunawa daidai ba.
Don haka, kamar yadda ake cewa, ku sa abokanku kurkusa da abokan gabanku. Sanin nau'o'in da abubuwan da ke haifar da haske zai taimake ka ka rage su.
"Makanta na wucin gadi da haske mai haske ya haifar", "hangen nesa na ya yi duhu", "hasken da haske ya toshe" - duk yanayi uku na iya haifar da haske. Amma ba duk abubuwan da aka fi sani ba ne. Ana iya raba kyalkyali zuwa nau'ikan iri uku: naƙasasshiyar ƙyalli, ƙyalli na rashin jin daɗi, da haske.
Kashe haske hasarar gani ce ta haifar da haske mai haske a fagen hangen nesa da dare. Misali na yau da kullun shine makanta kwatsam daga fitilolin mota masu zuwa yayin tuƙi da dare.
Ba kamar haske mai rufewa ba, wanda ke haifar da makanta kwatsam, haske mara kyau ba dole ba ne ya lalata hangen nesa. Duk da haka, wannan na iya haifar da rashin jin daɗi ko ciwon ido. Alal misali, ƙila za ku fuskanci haske mai ban haushi lokacin da fitilu masu haske suka kunna ba zato ba tsammani a filin ƙwallon ƙafa ko wasan baseball. Matsayin zafi ya bambanta dangane da inda kuke da hasken haske, kuma yana iya haifar da rashin jin daɗi ko da hasken bai buga idanunku kai tsaye ba.
A ƙarshe, nunin haske yana haskaka abubuwan da ba a sani ba ko wasu abubuwa ta hanyar nuna haske daga rufin. Wannan ya haɗa da tunani daga fitilu masu kyalli akan na'urori na ofis ko yanayi inda da kyar ba za ku iya ganin allo a rana ba. Wataƙila za a iya sha'awar ku zuwa haske a cikin filin kallo na digiri 45, wanda aka sani da "yankin haske".
Bai kamata ku ɗauki wannan da wasa ba. ba da shawarar ku lediant lighting ugr19 downlight, wanda yake anti glare da ip65 wuta rated.
Lokacin aikawa: Fabrairu-22-2023