Infrared Sensing ko Radar Sensing don LED downlight?

A cikin 'yan shekarun nan, a ƙarƙashin rinjayar Intanet, aikace-aikacen gida mai wayo ya zama ruwan dare, kuma fitilar ƙaddamarwa yana ɗaya daga cikin mafi kyawun sayar da kayayyaki guda ɗaya. Da maraice ko haske yana da duhu, kuma wani yana aiki a cikin kewayon shigar da karar, lokacin da jikin ɗan adam ya bar ko ya dakatar da aikin bayan jinkiri, tsarin gaba ɗaya ba tare da sauyawa na hannu ba, kuma a kowane lokaci don kashe hasken shine ƙarin ceton makamashi da kare muhalli. Fitilar shigar da hannu sosai kyauta a lokaci guda na iya adana wutar lantarki, wanda ba zai iya ƙauna ba, amma akwai nau'ikan induction iri-iri a kasuwa, yadda za a zaɓa? A yau, bari mu yi magana game da ji na jiki gama gari da kuma radar ganewa.

Tya bambanta da induction ka'idar

Dangane da ka'idar tasirin Doppler, firikwensin radar da kansa yana haɓaka watsawa da karɓar da'ira na eriyar shirin, da hankali yana gano yanayin yanayin lantarki da ke kewaye, yana daidaita yanayin aiki ta atomatik, yana haifar da aikin ta hanyar motsi abubuwa, yana haskakawa lokacin da abubuwan motsi suka shiga cikin kewayon ji; Lokacin da abu mai motsi ya fita bayan jinkiri na daƙiƙa 20, hasken yana kashe ko kuma hasken ya ɗan kunna, don cimma tasirin ceton wutar lantarki. Ka'idar firikwensin jikin mutum: infrared na pyroelectric mutum, jikin mutum yana da yawan zafin jiki na jiki, gabaɗaya an saita shi a digiri 32-38, don haka zai fitar da takamaiman tsayin daka na kusan 10um infrared, binciken infrared mai wucewa shine gano jikin ɗan adam don fitar da infrared da aiki. Infrared haskoki suna mayar da hankali kan firikwensin infrared bayan an inganta shi ta hanyar tace Fishel. Na'urar firikwensin infrared yawanci yana amfani da abubuwan pyroelectric, wanda ke rasa ma'auni na caji lokacin da zafin jiki na infrared radiation na jikin mutum ya canza, ya saki cajin waje, kuma da'irar da ke gaba na iya haifar da aikin sauyawa bayan ganowa da sarrafawa.

 Tya bambanta na induction hankali

Fasalolin tsinkayar radar: (1) tsayin daka sosai, nesa mai nisa, faffadan kusurwa, babu mataccen yanki. Muhalli, zafin jiki, ƙura, da dai sauransu ba su shafe shi ba, kuma ba za a gajarta nisan shigarwa ba. (2) Akwai wani nau'i na shiga, amma yana da sauƙi a tsoma baki da bango, an rage jin daɗin amsawa, kuma yana iya haifar da shi ta hanyar tsoma baki na motsi kamar kwari masu tashi. Na kowa a cikin gareji na ƙasa, matakala, manyan kantuna da sauran wuraren ayyuka, mafi dacewa don amfanin yau da kullun.

Siffofin jin jikin ɗan adam: (1) shiga tsakani mai ƙarfi, ba a ware shi cikin sauƙi ta hanyar cikas, ba abin da ke motsawa kamar kwari masu tashi. (2) Ana amfani da ka'idar shigar da infrared na pyroelectric don haifar da aikin firikwensin ta hanyar tattara sauye-sauyen makamashi na infrared, kuma nisa da kewayo sun kasance gajere, wanda ke da saukin kamuwa da canje-canje a yanayin zafi. Induction infrared na ɗan adam bai dace sosai don amfani da su a wuraren ajiye motoci ba saboda ƙarancin amsawar sa, amma ya fi dacewa da hasken hanya, kamar corridors, corridors, ginshiƙai, ɗakunan ajiya, da sauransu.

 Tya bambanta da kamanni

Shigarwa na Radar yana amfani da wutar lantarki na shigarwa da tuƙi a ɗaya, mai sauƙin shigarwa, sauƙi da kyakkyawan bayyanar. Dole ne firikwensin jikin mutum ya fallasa firikwensin jikin ɗan adam mai karɓar kai don tattara sauye-sauyen makamashin infrared na yanayi. Na'urar firikwensin infrared na waje zai shafi kyan gani da jin dadi, za a sami inuwa mai duhu lokacin kunna fitilar, kuma bai dace da shigarwa ba.

 Zaɓin fitilu

Fitilar ƙaddamarwa sabon nau'in samfurin haske ne na fasaha wanda zai iya sarrafa tushen haske ta atomatik ta hanyar shigar da kayan aiki. Tsarin indule a zahiri shine a zahiri Ciron Kulawa ta atomatik, akwai nau'ikan da yawa, kamar su gajiyayyen fitinar "da ke faruwa", "Indurger", "Indurction MISLEMing", "Indurction na ainihi, don haka a kan fitila mai zurfi, da kuma don haka a kan fitilar.Lediant Hasken walƙiya ya kasance mai zurfi cikin masana'antar hasken wuta na tsawon shekaru 17, kuma yana ɗorewa don yin manyan hasken wuta kawai, don abokan ciniki su sami tabbaci kuma su gamsu.


Lokacin aikawa: Nuwamba-09-2023